+
Ọdún Ìtìlẹ́yìn Ìdàgbàsókè
Itumọ̀ Àpérò Mẹ̀kúnù
“Àpérò” jẹ́ ọ̀rọ̀ Yorùbá tó túmọ̀ sí àpéjọpọ̀ ìjíròrò.
“Mẹ̀kúnù” jẹ́ àwọn aláìní, kò là kòsagbe.
Lákọ́jọpọ̀, Àpérò Mẹ̀kúnùtúmọ̀ sí “àpéjọpọ̀ ìjíròrò àwọn aláìní tàbí kò là kòsagbe ní ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́”
Àpéjọpọ̀ náà dúró fún fífún àwọn ènìyàn yìí ní àǹfààní láti fi ohùn wọn síta lórí àwọn nǹkan tí ó ńlọ ní ìlú, láti ró wọn lágbára, dá wọn lókoowò
Èrò ńgbà wa
Láti ró àwọn ọmọ ẹgbẹ́ lágbára pẹ̀lú ìmọ̀, fún wọn lóhùn, gbígbé àǹfààní ìjíròrò tó dára
Àfojúsùn wa
Kání àgbègbè tí yóò fún àwọn mẹ̀kúnù láti sọ, gbọ́, àti ṣe ìdásílẹ̀ àgbègbè ìṣàkóso ìjọba àwa araawa tó dára.
- Ìwà ọmọlúwàbí àti ìfinútán
- Àjọṣepọ̀ àti ìfarasìn fún mẹ̀kún
5,000+
Ayé tí a ti yí padà
Ìdásílẹ̀ ìtẹ́lọ́run tí kò ní tán
- Ayé ń fẹ́ àwọn aláyípadà
Ní ìṣọ̀kan, Ẹ jẹ́ ká ṣe ìyípadà
Àwòrán
Àwọn Olùdarí Wa
Bola Sideeq
Iṣẹ́: Iṣẹ́ Ìjọba
Ẹ̀kọ́: B.A. Ìmọ̀ràn Èdá, M.A. Ìtúpalẹ̀ Ìjọsìn Àtẹ̀yìnwá
Onímọ̀ Èdá, Olùdásílẹ̀ Ìyípadà, Onítàn Àwùjọ
Ìtòsọ́nà Ìpinnu
Láti mú ìmọ̀ ọ̀rọ̀ ajé àti ìjọba dé àwọn ènìyàn.
Ìran
Láti dáàbò bo àwùjọ tó ṣiṣẹ́ níbi tí àwọn ènìyàn lè ṣe àṣeyọrí láì ní ìdènà kankan.
Jeremiah Olarinde
Onímọ̀ ìlànà Ìbánisọ̀rọ̀ àti Alákóso
Sheidah silifat
Alákóso
Alh Yunusa Munkadam
Alákóso
Abdulkabiru Abdulazeez
Alákóso
Azeez Lateef
Alákóso
Muibat Owoade
Alákóso
Ohùn Láti Ọ̀dọ̀ Àwọn ènìyàn
Ìrírí Gíga
Jíjẹ́ apá kan ti Àpérò Mẹ̀kúnù ti fi hàn mí pé ìyípadà bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú àwọn ènìyàn. Nípasẹ̀ àwọn eto wọn, mo ti rí bí àwọn ohùn ọmọde àti àwọn àdúgbò ṣe ń darapọ̀ pọ̀ fún ìdájọ́ òdodo.
Adeola Akinyemi || Ẹlẹsẹ̀ Keji (Runner Up)
Ìsọ̀kan Fún Ìyípadà
Ṣíṣe olùfẹ̀sìn pẹ̀lú Àpérò Mẹ̀kúnù ti fi hàn mí pé àwọn ìṣe kékeré lè ṣe àyípadà ńlá. Rí i pé àdúgbò wa ń darapọ̀ pọ̀ ń mú kí n máa bá a lọ ní fífi ọwọ́ sílẹ̀.
Temitope Adeyemi || Olùfẹ̀sìn (Volunteer)
Ìṣẹ́gun àti Ìpa
Ìṣẹ́gun nínú Mẹ̀kúnù Marathon jẹ́ àgbàyanu, ṣùgbọ́n ohun tó ṣe pataki jùlọ ni rí bí àdúgbò wa ṣe darapọ̀ láti ṣe àtìlẹ́yìn fún ara wọn.
Bamidele Olatunji || Olùṣẹ́gun, Iseyin 25 (Champion, Iseyin 25)
